Ngày đăng: 03/11/2015,11:37 | Chuyên mục: Hỏi đáp | Lượt xem: 1345


Lãi vay ngân hàng

viagra prodej plzen

viagra
Câu hỏi: Công ty tôi đã hoạt động được 10 năm, đã góp đủ vốn điều lệ. Nay Công ty tôi muốn đầu tư kinh doanh vào Công ty khác nhưng do không đủ vốn nên Công ty phải đi vay thêm ngân hàng để góp vốn. Vậy khoản trả lãi ngân hàng đối với khoản vay này thì có được tính vào chi phí không?

Trả lời:

Tại Điều 4 Thông tư số 96 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định: Trường hợp doanh nghiệp đã góp đủ vốn điều lệ, trong quá trình kinh doanh c

fiogf49gjkf0d
43; khoản chi trả lãi tiền vay để đầu tư vào doanh nghiệp khác thì khoản chi này đư
fiogf49gjkf0d
ợc tính vào chi phí được trừ khi xác định thu nhập chịu thuế.

fiogf49gjkf0d

class="MsoNormal" style="text-align: justify; text-indent: 36pt;">fiogf49gjkf0d